HABARI

i

\‘\rgi.»';'r.ug,l A .
L.&-J.«..,\"ﬁ/,z'/%,h)i A?r:;_\) 7
Watariki djali
ikihusisha lori

MPUMALANGA, Afrika

Kusini___

ANAWAKE
annue wame-
fariki dunia

kutokana na ajali ya bara-
barani iliyohusisha gari
ndogo na lori katika Jimbo
la Mpumalanga, Afrika
Kusini.

Ajali hiyo ilitokea kwenye
Barabara ya R23 kati ya Volk-
stust na Perdekop baada ya
magari hayo kugongana uso
kwa uso.

Kwa mujibu wa taarifa
za mamlaka, wanawake hao
waliopoleza maisha walikuwa
abiria nclani ya gari ndogo
iliyohusika katika ajali hiyo.

Walu wengine wanne,
akiwemo dereva wa gari
hilo pamoja na abiria watatu,
walijeruhiwa na wole wali
kimbizwa hospitali ya karibu
iliyopo Standerton kwa ajili ya
matibabu.

Akizungumza kuhwusu
tukio hilo, Msemaji wa Idara
ya Usalama wa Jamii, Usalama
na Uhusiano wa Mpuma-
langa, Mandla Chauke alisema
chanzo cha ajali kinachunguz-
wa ingawa kuna uwezekano
wa uzembe katika uendeshaji.

Waziri wa Usalama wa
Jamii, Usalama na Uhusiano
wa jimbo hilo (MEC), Jackie
Macie alituma salamu za
rambirambi kwa familia
zilizopoteza wapendwa wao
na kuwatakia nafuu ya haraka
majeruli.

Aidha, Macie alitoa wito
kwa madereva kuzingatia
sheria za barabarani na
kuendesha kwa umakini ili
kupunguza ajali,

Aliongeza kuwa barabara
ya R23 ni miongoni mwa
barabara zenye msongamano
mkubwa wa magari husu-
sani wakati wa sikukuu na
mapumziko, hali inayochangia
kuongezeka kwa ajali katika
eneo hilo.
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